Mercedes ndio timu ya kukamata tena wakati Ferrari ikiendelea kuhangaika

Tayari nadharia za njama zimejaa kwamba Mercedes alikuwa amehusika katika njama ya kuficha kuficha fomu yao ya kweli kupitia msimu mzima wa mapema. Walakini wakati kipande cha mchanga wa kuvutia sana itakuwa mafanikio ambayo wangejivunia, ukweli ni prosaic zaidi. Kila mtu aliyehusika, Toto Wolff, James Allison, Lewis Hamilton na Valtteri Bottas wote walishangazwa na faida waliyokuwa nayo juu ya Ferrari huko Australia. Saba kumi ya kumi ilikuwa uongozi wa Hamilton juu ya Sebastian Vettel katika kufuzu. Wamefanya tena kazi isiyo na huruma ya kurekebisha kanuni mpya na kutoka juu. Kile walichoonyesha huko Melbourne na ushindi wa kushtukiza kutoka kwa Bottas ni kwamba gari lao, katika hali nzuri kwa sasa ni bora zaidi kwenye gridi ya taifa na kwa hali ilivyo, kwa umbali.Ambayo sio kusema tayari wameishona. Kama Wolff alivyokubali, Albert Park ni mzunguko usio wa kawaida na kupata mahali pazuri pa magari mapya ni ngumu. Mercedes ilikuwa imepigiliwa misumari lakini utendaji huko Melbourne sio dhamana kwa msimu. Gari lililopandwa vizuri, lenye uwiano mzuri ambalo lilikuwa raha kuendesha huko Barcelona lilikuwa limetoweka. Kile walichokuwa nacho hapa kilimwacha Vettel akiuliza kwa kusikitisha: “Kwanini sisi ni wepesi sana?” Jambo la wasiwasi kwa Scuderia ni kwamba hawana shida rahisi ambayo wanaweza kupata suluhisho. Vettel alikiri kwamba mwaka jana gari walilokuwa nalo Australia lilikuwa na shida. Waliwatambua na walitatuliwa na Bahrain – kile kilichoibuka ni mshindani mkubwa sana.Walakini, upungufu wao wa kasi huko Melbourne hauna suluhisho la wazi, na mkuu wa timu Mattia Binotto akikiri bado hawakuelewa ni kwanini walikuwa wakikosa usawa na mshiko. Wana hakika, ni sawa ingeonekana kutoka kwa kupima, kwamba kimsingi wana gari nzuri lakini sasa wanakabiliwa na changamoto ya kuielewa na kuiingiza kwenye ambayo inaweza kuwa dirisha nyembamba la uendeshaji wa anga. Kama vile Mercedes alivyofanya mnamo 2017, Ferrari anaweza kuwa na diva mikononi mwao. Sheria mpya lakini shida zile zile za zamani

mabadiliko ya sheria ya 2021. Kusudi ni kupunguza hewa yenye msukosuko au chafu kwa sababu ya magari, na kuzifanya zifuatane kwa karibu zaidi na kwa hivyo kuongeza kupindukia.Ni moja ya malengo makuu kama ilivyosemwa na mkurugenzi wa michezo wa F1, Ross Brawn, ambaye alikuwa na matumaini ya mabadiliko ya mwaka huu itakuwa hatua ya kwanza katika mwelekeo sahihi. Kushinda Albert Park daima ni ngumu sana lakini majibu ya kwanza kutoka kwa madereva kuelezea jinsi ilivyojisikia kufuatia magari mengine hayakuwa mazuri. Hamilton alikuwa mkweli akisema haikuwa “tofauti”. Max Verstappen ambaye alimfukuza na kupita Vettel aliielezea kuwa “bado ngumu sana,” na kuongeza kuwa bado kulikuwa na ghasia nyingi. Alipongeza DRS yenye nguvu zaidi lakini hiyo itakuwa faraja baridi. Matumaini ya Brawn ni kwamba kwa kubadilisha aero anaweza kumaliza kabisa DRS. Labda sio majibu ya kwanza ambayo angekuwa anataka. Facebook Twitter Pinterest Max Verstappen alikiri kupitiliza kubaki ‘ngumu sana’ licha ya kanuni mpya.Picha: Peter J Fox / Picha za Getty Ole za Williams

Hili halitakuwa wikendi ya kufurahisha kumtazama Williams na hakuna raha kabisa kuona timu hii yenye nguvu ikizama chini sana. Walikosa siku za kujaribu kwa sababu gari haikuwa tayari na wakati ilikuwa, ilikuwa mbali na kasi. Australia ilitoa ushahidi kamili wa umbali gani. Walikuwa zaidi ya sekunde nne nyuma ya wakati wa Hamilton kufuzu na wamefanikiwa rekodi ya kushangaza na bila shaka ya kuwa timu pekee katika F1 iliyoweka polepole nyakati za kufuzu kila mwaka tangu 2017. Madereva wamezungumza juu ya kupata nguvu zaidi na George Russell alisema sasa wamegundua suala la msingi na gari ambalo linahitaji kurekebishwa. Alionya hata hivyo kwamba haingeweza kutatuliwa kwa muda mfupi.Kuwaweka mahali walipokuwa wakati huu msimu uliopita, ambayo ilikuwa mbaya zaidi. Kupigania kwa bidii kuleta gari la kukadiri kuwa karibu na wapinzani wao, ambao wote tayari wanaendelea kutoka kwa nguvu kuanzia. Deja vu huko Haas

Mazoezi inaonekana haifanyi kabisa Haas. Katika hati ya hivi karibuni ya Netflix kwenye F1, Drive To Survive, mkuu wa timu Guenther Steiner alipigwa picha akitoa tathmini yake ya kutofaulu kwa timu kuweka magurudumu kwa usahihi kwenye gari zao zote ambazo ziliwaweka nje ya Grand Prix ya Australia ya mwaka jana. “Tungeweza kuonekana kama nyota za mwamba,” alisema. “Lakini sasa tunaonekana kama kundi la wankers.Kikundi cha vichekesho vya kuchekesha. ” Timu hiyo imekuwa ikifanya mazoezi kwa mara 10-12 kwa siku kabla ya msimu huu kuanza lakini kwa mara nyingine Romain Grosjean alikuwa na shida ambayo iliharibu nati ya gurudumu na mwishowe ikamwondoa kwenye mbio wakati gurudumu lilifanya kazi. Wakati huu Steiner aliichukua kwa utulivu – angalau hadharani. “Unaweza kusema nini? Sidhani ni juu ya kufanya mazoezi. Tulifanya kazi sahihi na ilitokea tu, ”alisema. Ikiwa alikuwa sanguine sana faraghani au ikiwa ilichochea maandishi mengine ya kufurahisha ya mwaka ujao tunatambua.